Hãy cảnh giác với Thành viên: Trang Đoàn® (Bùi Quốc Đoàn - Tỉnh Hưng Yên)

Thảo luận trong 'Thành viên trò chuyện' bắt đầu bởi hoandsg, 20/2/15.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Anh chị em Team Phục chế thân mến !
    Các bạn thân mến !

Đầu năm Ất Mùi 2015, mới mùng 02 Tết Nguyên đán, mình đã gặp chuyện không vui... đắn đo, chần chờ mãi... mình đã điện thoại trực tiếp cho bạn Nguyễn Tuấn... mình phải Post bài ngay, nếu còn chần chờ, anh chị em trong Team Phục chế, không khéo cũng bị lừa gạt, bị vấp ngã...

Vào lúc 14:54 Ngày 13/02/2015, qua Email, thành viên: Trang Đoàn ® (Bùi Quốc Đoàn - Tỉnh Hưng Yên) đã nhờ mình Phục chế 02 tấm Hình 30x45cm, dù công việc ngoài đời quá bận rộn, nhưng vì Trang Đoàn ® là Thành viên trong Diễn đàn TVC, mình đã nể nang và đảm nhận Phục chế !

Ngày 14/02/2015, sau khi Up Demo cho B]Trang Đoàn ®[/B], đương sự rất hài lòng, vui vẻ và đã Scaner Card điện thoại Viettel gởi qua Email cho mình ! Vì trong Tài khoản điện thoại cá nhân, còn nhiều tài khoản, cho nên, mình đã nhượng bán lại cho dịch vụ nạp Card điện thoại. Hôm nay, ngày mùng 02 Tết Nguyên đán, người kinh doanh dịch vụ nạp Card điện thoại, đến nhà mình om tỏi đủ điều...

Mình quá ngỡ ngàng và sửng sốt... đã điện thoại trực tiếp đến tổng đài Viettel - 1900 8198, thì được biết, số Card trên đã qua sử dụng lúc: 13h11', ngày 15/02/2015, với số điện thoại: 0967.389 380; Trùng với số điện thoại cá nhân mà Trang Đoàn ® đã giao dịch với mình !!! Đến giờ này, mình không liên lạc được với đương sự nữa rồi...

Anh chị em Team Phục chế thân mến !
    Các bạn thân mến !
    Thật không vui, trong Diễn đàn chúng ta, hôm nay lại xuất hiện một hiện tượng cá biệt, quá ư là tầm thường, chỉ vì số tiền nhỏ bé, mà đã đánh mất danh dự làm người của mình ! Số tiền trên, không làm mình tiếc nuối, nhưng đã ảnh hưởng đến danh dự, uy tín của mình ngoài đời: Bán Card, đã qua sử dụng ! Mình cũng đã cúi đầu nhẫn nhục xin lỗi người ta rồi, nhưng đến giờ này trong lòng vẫn khắc khoải khôn nguôi, các bạn ạ !

Anh chị em Team Phục chế ơi ! Hãy tỉnh thức và hãy cảnh giác với: Trang Đoàn ® (Bùi Quốc Đoàn - Tỉnh Hưng Yên) nhé !

..................

Đã giải quyết xong, xóa bớt demo ảnh

Last edited by a moderator: 27/2/15

2. hacoi.bkav

hacoi.bkav MemVIP

Đầu năm xin chia buồn với bác nhưng cũng là để lần sau bác rút kinh nghiệm !!! TVC là một sân chơi bổ ích cho anh em đồ họa chung trong làng ảnh việt , Nhưng cũng có cá thể môt vài cá nhân hơi " kém " về ý thức !!!
    Nhưng E tin là TVC còn rất ... rất nhiều người tốt còn muốn đóng góp và ngược lại ( muốn sự giúp đỡ ) của toàn thể cộng đồng TVC
    Là một sân chơi , chia sẻ , học hỏi , đam mê , E nghĩ rằng năm mới bác hãy bỏ qua mọi chuyện . để cho " cá nhân " ý biết rằng !
    Họ chỉ là một Newbie chợt lướt qua diễn đàn TVC và ngoài đời thường chẳng bao giờ có thể tiến xa hơn thành " Photoshop & caramen " như trong ký Gmail !!!!
    P/S : FB , skyper , và số đt có thể tra trên google , bác nào cứ thắc mắc ý kiến of em thì xin call vào số công ty em ạ :D

3. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Đây là một sự lừa gạt bẩn thỉu và quá trẻ con(nếu sự thật đúng như vậy).Em còn nhớ có một lần trang đoàn và Văn Sơn có mâu thuẫn gay gắt trên diễn đàn.LÀ MỘT CON NGƯỜI nếu là em em sẽ nhục nhã lắm khi bị mọi người nhìn nhận mình là một thằng lừa đảo bẩn thỉu.Thôi bác ạ mọi thứ rồi qua mau,mình lại có thêm kinh nghiệm để sống đó mới là điều quý giá hơn tiền bạc.Năm mới mới bắt đầu chúc bác vui,bình an,mạnh khỏe và hạnh phúc!

4. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

xin chia buồn cùng bác, đọc bài này cháu cũng thấy bức xúc và tức giận, vì công sức bác bỏ ra cũng nhiều mà quan trọng hơn là tính nhân đạo trong con người của Trangdoan, quá buồn

5. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn Cameraman Administrator Thành viên BQT

Trước đây Trang Đoàn đã từng 1 lần đặt hàng phục chế, lấy ảnh demo xong cũng không thanh toán, Hồng Nhung lúc đó đã gửi thông tin cho BQT, sau đó BQT đã ban nick Trang Đoàn, cho đến khi thanh toán với tổ phục chế và Hồng Nhung xã nhận thì BQT mới un ban.

Tiền bạc ai cũng cần nhưng chỉ vì số tiền nhỏ mà đánh mất mình trong mắt hàng nghìn thành viên khắp cả nước thì đó mới là sự mất mát lớn nhất.

6. nguyenbachbp

nguyenbachbp Super Moderator Thành viên BQT

Anh Nguyễn Tuấn nói em mới xem lại vụ lần trước của Trang Đoàn, sau vụ đó cũng biết nói lời ăn năn để lấy lại lòng tin của mọi người "e gửi lời xin lỗi đến toàn thể ACE,cũng chỉ vì công việc nên đã chậm trễ hồi âm. DD TVC nhà ta gần 40 ngàn TV nên sẽ ko vì 1 TV nhỏ bé như e mà mất niềm tin ở các TV khác các bác tổ phục chế nha". Nay lại chứng nào tật ấy, giờ không thấy phản hồi gì, cũng không liên lạc được. Mang tiếng là MemVIP, lại thêm ngay đầu năm mới đã có cách hành xử như vậy thật vô liêm xỉ quá. Em chỉ có mỗi ý kiến là BAN NICK VĨNH VIỄN không í ới gì nữa, cho nó trong sạch diễn đàn TVC.

7. Nguyễn Tuấn Cameraman

cảm ơn em đã cho ý kiến, anh cũng đắn đo việc này, ban nick thì chưa thuyết phục vì hợp đồng không liên quan trực tiếp đến team pc, nhưng liên quan gián tiếp. Vì vậy set Trang Đoàn về mem thường.

8. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Vinh thân mến !
    Sự thật đã được minh chứng, cụ thể, rõ ràng... mình năm nay đã 54 tuổi rồi, Tóc không còn xanh và nếu có còn là Tóc xanh, không bao giờ mình tự đánh mất danh dự một cách rẻ mạt, khốn nạn như vậy !
    Mình lập Topic, mong sao anh chị em trong Team Phục chế không vội tin người như mình, Vinh ạ ! Xin chân thành cảm ơn Vinh, cùng toàn thể những người bạn thân yêu của tôi !

Hiện tượng Trang Đoàn ® (Bùi Quốc Đoàn - Tỉnh Hưng Yên) , chỉ là cái bóng nhỏ nhoi trong TVC - Khốn nạn đến mức không bằng súc vật mà ta nuôi nấng trong nhà..., bên mình, mình còn nhiều anh chị em là những người bạn tốt, chân tình và giàu lòng nhân ái !

Xã hội của mọi thời đại, cái thiện và cái ác luôn luôn tranh giành lẫn nhau... thằng ăn cướp khi cướp giật trên đường phố, vì nó đã lỡ lao vào vòng lao lý, Ma túy - Xì-ke... nhưng sống ở đời, sinh hoạt trong cùng một cộng đồng CNTT, Diễn đàn TVC, sống trong chan hòa yêu thương của mọi người, được mọi người chia sẻ và nhìn nhận nhau là anh em một nhà... mà lừa gạt như kiểu Trang Đoàn ® (Bùi Quốc Đoàn - Tỉnh Hưng Yên) , mình khẳng định: Đó là thằng lưu manh, còn hơn cả thằng ăn cướp, Vinh ạ !

Mong rằng, sẽ không còn cái bóng thứ hai như Trang Đoàn ® trong khu vườn TVC xinh tươi, nồng nàn hương Hoa, là mái ấm gia đình cho mọi người !

Chỉnh sửa cuối: 21/2/15

9. tunglamvtv2003

tunglamvtv2003 New Member

Đúng là không thể chấp nhận trong diễn đàn lại tồn tại thành phần vô liêm sỉ, không có lòng tự trọng như Trang đoàn, theo mình BQT lên thu thập những ý kiến của các thành viên phản ảnh về việc 1 vài phần tử xấu lợi dụng chui vào lừa gạt thì lên có hình thức cảnh báo, thậm trí cần thiết thì đưa lên mạng xã hội và các báo để cảnh báo tình trạng lừa đảo cho mọi người được biết

10. hocvien

hocvien Upload Team

chán nhỉ! có đáng bnhju đâu mà làm như thế! mất danh dự một con người
    Thật buồn cho những con người như vậy!
    Xin chia buồn với chú!

11. nhatphuong_vp

nhatphuong_vp MemVIP

đầu năm mới đã có chuyện không vui rồi.

nhờ admin và BQT xem sét và xử lý chính đáng,ko thể để việc này lặp lại lần nữa.

Last edited by a moderator: 23/2/15

12. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Cuộc đời sao thật bất công, Thạch sanh thì ít mà Lý thông thì lại nhiều. Ngồi hóng xem Admin xử lý vụ này ra sao. Đây cũng là một bài học đầu năm cho mình.

vinhpholu, van son and hoandsg like this.

13. nguyenbachbp

Không nhất trí với ý kiến của tiger_2013 lắm. Trong trường hợp này không nên ốp cái câu "Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều". Diễn đàn chúng ta rất rất nhiều thành viên tốt, đáng kính, có cả những bác đầu bạc rồi vẫn ngày đêm âm thầm đóng góp cho diễn đàn. Sự việc này như bác hoandsg đánh giá là "Thật không vui, trong Diễn đàn chúng ta, hôm nay lại xuất hiện một hiện tượng cá biệt". Đúng ra ở đây chỉ có 1 Lý Thông, lần trước chơi bẩn bị phạt chưa chừa, lần sau lại ngựa quen đường cũ thôi. Mà Lý Thông lần sau này hình như bị Thiên Lôi đánh chết, sau biến thành con bọ hung đi dũi .... phải không các bác? Vụ này cũng phải cầu Thiên Lôi xử cho đáng đời chứ nhỉ? Bác nào nhất trí xin mời cho biểu quyết! >:)

14. vuquyen

vuquyen MemVIP

Trang Đoàn là thành viên khá tích cực trong diễn đàn, Hy vọng Trang đoàn sẽ sớm có phản hồi lý do của mình để sớm lấy lại danh dự của bản thân.... "cái được quá nhỏ nhưng mất mát lại vô cùng lớn"

toanyentn, vinhpholu and hoandsg like this.

15. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Chia buồn với chú Hoàn ạ! Thật chẳng đáng đánh đổi danh dự một chút nào! Chẳng thể nào hiểu nổi sao lại có người hành xử như vậy nữa! Phải chăng là do bản chất con người nó như vậy - không được trong sạch cho lắm - nhỉ?

van son and hoandsg like this.

16. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn tranthangtk8008 thân mến !
    Chân thành cảm ơn bạn đã chia sẻ ! Mình buồn, không phải vì bị mất Tiền ! Mà nỗi dằn vặt, khắc khoải, trăn trở... cho Diễn đàn TVC ! Diễn đàn chúng ta, không như những Diễn đàn CNTT khác, Thắng ạ ! Tham gia rất nhiều Diễn đàn, mình nhận thấy anh chị em trong TVC sao mà gần gũi, gắn bó, chia sẻ chân tình... không còn là "Ảo ảnh" nữa, mà là mái ấm gia đình !

Đến giờ này... mình cũng không thể lý giải được nữa "thế thái nhân tình", Thắng ạ ! Nhưng mình thật sự xúc động và cố quên đi những hạt bụi bám vào Mi Mắt, để có thể mở to đôi Mắt và để có thể đón nhận những tình cảm an ủi, sẻ chía... của những người bạn tốt, những người vì một TVC, chứ không phải là hạng người, không còn là người mà đã hóa ra "Ngợm" rồi, Thắng ạ !

Chỉnh sửa cuối: 23/2/15

17. bich ha

bich ha Well-Known Member

18. thanhnam750

thanhnam750 Banned

Ý em là em k nói riêng anh em trong diễn đàn, em nói cuộc đời này và bây giờ ấy ah. Mong các bác đừng hiểu lầm e nhé.

19. thientranglab

thientranglab MemVIP

theo em nghĩ mình nên nhìn nhận vấn đề 1 cách khách quan hơn.cũng không loại trừ khả năng nhầm lẫn,hi vọng trang đoàn sớm có lời giải thích,

hoandsg thích bài này.

20. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn thientranglab thân mến !
    Đến bây giờ mình có được gì đâu, anh chị em trong TVC và BQT có được gì đâu ?! Khi lập Topic này, mình muốn gióng lên hồi Chuông cảnh báo và mong muốn: Thành viên Trang Đoàn ® (Bùi Quốc Đoàn - Tỉnh Hưng Yên) không bao giờ được xúc phạm đến người khác, bằng hành xử không có Văn hóa ! Nhân cách sống và hành xử ở đời, nếu cứ như vậy... pháp luật của mọi thời đại, cộng đồng của mọi Dân tộc, Quốc gia... không nơi nào dung túng cho cách hành xử như vậy, bạn ạ !

Hôm nay đã là mùng 06 ÂL rồi, Ông Táo cũng đã cáo từ Thượng cung - Nhà Trời để về với trần gian, về với cõi nhân gian, thế thái nhân tình... thôi thì, "Đánh kẻ chạy đi, không đánh người chạy lại", mình cũng đã rã rời tâm can, vì mình và đượng sự có được gì đâu ?! Có chăng, chỉ còn lại vết thương trong lòng của cả hai, hai con người, hai nhân bản và hai cách sống không còn được ở cùng nhau trong mái ấm gia đình TVC !

Bạn ơi ! Bạn có thấy xót xa hay không ? Riêng mình, mình buồn cho gia đình chúng ta qúa, bạn ạ !...
    Xin chân thành cảm ơn BQT, cùng toàn thể anh chị em trong TVC ! Xin BQT, sau khi đọc những giòng tâm sự này, xin hãy Close UP Topic này lại !
    Trân trọng cảm ơn !

Chỉnh sửa cuối: 24/2/15
    hoangdinhtang1 and van son like this.

21. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

Bác nói mà thương cảm cho bác quá ạ

22. nhatphuong_vp

nhatphuong_vp MemVIP

Nguyên văn bởi thientranglab Xem bài viết
    theo em nghĩ mình nên nhìn nhận vấn đề 1 cách khách quan hơn.cũng không loại trừ khả năng nhầm lẫn,hi vọng trang đoàn sớm có lời giải thích,

bác ko nghe admin tuấn nói à,ko phải một lần mà là lần thứ 2 rồi sao cứ nhầm hoài vậy?

23. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Các bạn thân mến !
    Mình đã yêu cầu BQT đóng lại Topic, nhưng vào lúc: 11h09' ngày 24/02/2015 (Hôm nay), Thành viên Trang Đoàn ® đã gọi điện thoại từ số: 0967.389 380 với nội dung như sau:
    *** Không thừa nhận, sau khi Scaner Card điện thoại Viettel gởi qua Email đã tự ý nạp Card vào số điện thoại của mình: 0967.389 380 !
    *** Phủ nhận việc Tổng đài Viettel - 1900 8198 báo cáo số điện thoại: 0967.389 380 (Mà chủ nhân là Trang Đoàn ® đã nạp Card vào lúc: 13h11', ngày 15/02/2015 !

Các bạn thân mến !
    Sau khi sự việc xảy ra và trước khi lập Topic, mình đã điện thoại trực tiếp và nhắn tin qua điện thoại, nhưng đương sự vẫn không trả lời và sau đó đã khóa máy điện thoại !

Mình cũng đã trả lời với Trang Đoàn ®: Nếu cứ khăng khăng chối từ những hành vi, hành động của mình như vậy... thì hãy vào ngay TVC để đối chất, nếu không giải quyết ổn thỏa, mình sẵn sàng cùng đương sự ra trước pháp luật để giải quyết ! Vì đương sự bảo rằng: Mình bôi nhọ danh dự của đương sự ?!

Sự việc tưởng chừng đơn giản, nhưng "Gió muốn yên mà cây chẳng dừng", các bạn ạ !
    Rất mong BQT giải quyết cho ổn thỏa và nên Closse UP Topic là vừa !
    Trân trọng cảm ơn !

24. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Nếu thông tin như Hoan nói thì quả Trang Đoàn là kẻ không ra gì. Mấy đồng bạc mà xảo trá như vậy thì có đáng làm người không?! Nếu anh Hoan là tôi thì tôi sẽ kg thèm nói gì. Vì họ cũng là "con" nhưng không phải "con người!" anh a!

25. Nguyễn Tuấn Cameraman

Bất kỳ ai cũng có thể gọi tới tổng đài Viettel 19008198 và hỏi các mã số thẻ cào được nạp vào số điện thoại nào, tổng đài sẽ cung cấp chính xác, ngày giờ nạp tiền, điều này thì không ai lừa dối ai được.

Hiện tại Trang Đoàn đã đã online TVC vào lúc 10h31' AM và có xem 3 topic, và Trang Đoàn đã xem topic này lần cuối lúc 11h 08'AM và chắc chắn cũng đọc và rõ hết rồi.

Em đồng ý với ý kiến anh An, anh Hoàn không cần phải nói thêm gì nữa.

26. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

Chú Hoàn thân mến! Như chú nói, chú đã 54 tuổi. Cháu nghĩ chú phải có những cách nhìn nhận vấn đề và ứng xử của 1 người bề trên. Chứ cháu ko có những hành động dạng "con nít" như tuổi chúng cháu. Như chú đã nói ở trên cháu có nhờ chú giúp phục chế cho cháu 03 ảnh cp12 vào ngày 13/2/2015 với số tiền là: 350 000đ và chú yêu cầu cháu thanh toán,cháu đã gửi chú trc card điện Vietel: 02 x100 000= 200 000đ. Chú hẹn 11h ngày hôm sau(14/2/2015) chú gửi file hoàn thiện cháu sẽ thanh toán nốt 150 000đ. Hôm sau chú gửi file demo mà cháu đã gửi chú 01 cad = 100 000đ + 01 cad = 50 000đ (Mọi lần gửi cad cháu gửi Cad chú cháu đều bảo chú kiểm tra, chú nói ok và cháu nhận đc file chất lượng cao từ chú. 13h ngày 16/2/2015 cháu có nhận đc cuộc gọi của chú, chú nói cad 50.000đ cháu thanh toán cho chú đã có người nạp vào 13h11" ngày 15/2/2015 với số ĐT có đuôi 380( trùng với số của cháu) và chú nói chú nói chắc chắn cháu là người đã nạp. Cháu thật bất ngờ khi chú nói như vậy, ko biết phải giải thích ntn chỉ nói chú hãy kiểm tra lại và chú có một số cuộc gọi trao đổi. Thiết nghĩ với số $ nhỏ nhặn đó thì chú cũng thông cảm vì những chuyện ko ai muốn như vậy nào ngờ cháu nghỉ từ 28 tết đến hôm nay vào DD thì thấy bài này của chú thật bức xúc và bức xúc hơn khi chú đưa đích danh số của cháu và nói chính số của cháu đã nạp thẻ. Cháu nghĩ cũng là con người nhưng chú lớn tuổi rồi, chú có những kinh nghiệm sống hơn những người ít tuổi như cháu nên chú nói gì cũng phải có cơ sở cho chính xác. Đừng vì những lời nói những khi không tỉnh táo của mình ảnh hưởng đến người khác thì thật ko hay tẹo nào. Mông hồi âm của chú!

27. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

Thời gian đó mới vào DD nên chưa hiểu "luật" của diễn đàn, em cứ nghĩ khi nhận đc sản phẩm ưng ý mới phải thanh toán(Có chút hiểu nhầm) Như em đã nói trc đó là ảnh của ông nội em trả nhẽ em ko thanh toán đc 100k hả bác. Nhưng em nói thật nhé sản phẩm đó em ko sử dụng đc bác ạ!

28. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

Thực sự ko biết giải thích sao nữa! Em vào em đọc topic quá bất ngờ ko phải viết thế nào, giải thích ra sao cho đúng. Em đã gọi cho chú Hoàn để trao đổi. Sao anh lại căn cứ vào (giờ đọc, lần đọc)cái việc vô nghĩa đó nhỉ?

29. Trang Đoàn ®

Trang Đoàn ® Banned

Cháu đang đối chất mà sao chú lại kêu khóa topic. Chú nghĩ Mùng 2 tết mà chú đã gọi cháu đối chất với vài đồng bạc thì là 1 con người chẳng ra sao mà mồm luôn nói nghĩa hiệp. Rẻ mạt quá đó chú ơi.

30. fuji

fuji MemVIP

Chẳng biết nói như thế nào,nếu Trang Đoàn cố tình hành xử như anh Hoàn nói thì thật đáng phê phán,nhưng mình nghĩ cũng nên bình tỉnh xem xét trên tinh thần anh em trong TVC với nhau.Theo Trang Đoàn nói thì tổng số những card mà Trang Đoàn gởi có giá trị là 350k nhưng chỉ có rắc rối là cái card 50k,không nhẽ thanh toán được 300k mà lại cố tình lừa 50k làm gì ?!.Sự việc nên nhìn nhận bình tỉnh,khách quan,có khi có nhầm lẫn gì không?!.Nếu có nhầm lẫn thì Trang Đoàn nên chuyển thêm 50k cho anh Hoàn,vậy là xong.

31. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Chú Thiện nói cũng có lý đó chứ! Biết đâu cào 2 thẻ 50.000 với ý nghĩ nạp cho mình 1 thẻ, 1 thẻ chuyển cho chú Hoàn nhưng cuối cùng lại lẫn lộn, cả nạp cho mình cả gửi cho chú Hoàn cùng 1 thẻ, còn 1 thẻ thì vứt không.
    Chờ hồi âm của Trang Đoàn.

32. Nguyễn Tuấn Cameraman

Mọi người hãy bình tĩnh, chiều tối nay sẽ có kết quả chính xác

Theo anh Hoàn cung cấp 3 thẻ 100k (ở #1) Nguyễn Tuấn đã liên hệ trực tieps với tổng đài 1900 8198 thì được biết cụ thể như sau:

9691.82934.0523 seri 64442333511 (100k) được nạp vào lúc 13h14' ngày 15/2/2015 được nạp vào số ĐT có 3 số cuối: 380
    8691.89301.6007 seri 64442333512 (100k) được nạp vào lúc 15h47' ngày 15/2/2015 được nạp vào số ĐT có 3 số cuối: 380
    8698.91921.1800 seri 64430027073 (100k) được nạp vào lúc 13h11' ngày 15/2/2015 được nạp vào số ĐT có 3 số cuối: 380

Còn thẻ 50k quên chưa gọi

Vì lý do bảo mật nên khách hàng thường họ chỉ cung cấp 3 số cuối, Nguyễn Tuấn sẽ nhờ được người để bên Viettel cung cấp đầy đủ số thuê bao, và sẽ công khai để mọi người hiểu rõ.

Tạm thời close topic!

33. Nguyễn Tuấn Cameraman

Đây là cuộc gọi của anh Hoàn gọi cho tổng đài theo yêu cầu của Nguyễn Tuấn (đồng thời gọi điện thoại, mở loa ngoài để Nguyễn Tuấn nghe trực tiếp và ghi âm lại post lên để thành viên TVC được biết)

Còn các thẻ tiếp theo tối nay sẽ nhờ được người quen bên Viettel cung cấp.

[video=youtube_share;B7MWeVvPeQI]http://youtu.be/B7MWeVvPeQI[/video]

34. Nguyễn Tuấn Cameraman

Nguyễn Tuấn đã nhờ được người quen liên hệ nhân viên làm tại viettel check thông tin trên hệ thống!

Họ còn tiết lộ có một thủ thuật buộc tổng đài Viettel sẽ phải cung cấp đủ số điện thoại đã nạp thẻ (chứ không phải chỉ 3 số cuối)

Đến giờ thì tất cả thành viên TVC đều rõ việc anh Hoàn phản ánh là đúng sự thật.

Tổng số tiền (chuyển đổi sang số thẻ gửi cho anh Hoàn) đã được nạp vào

số máy của Trang Đoàn 0967.389 380 là 350.000đ - vào ngày 15/02/2015

35. hoangan2583

hoangan2583 Super Moderator Thành viên BQT

Có 350k mà mất đi phẩm giá 1 con người thật quá rẻ. Năm mới mà buồn quá! Tất cả đều đã rõ ràng. Cháu cũng đã bao nhiêu lần làm việc với chú Hoàn. Mà toàn công việc bận nên chưa nạp thẻ cào ngay lập tức, toàn sau 1 thời gian mới thanh toán được cho chú, và đều alo cho chú hẳn hoi. Vậy mà có 305k chứ đâu phải tiền tỷ gì đâu mà để khiến cả 1 cộng đồng coi thường. Buồn thật. Thôi thì cũng qua sự việc này Team PC và toàn thể anh em hãy cảnh giác để tránh sự việc này tái diễn.
    P/s: BQT đều theo dõi tất cả các sự việc trong diễn đàn dù là nhỏ nhất nên nếu là sự thật thì không thể đánh trắng sang đen.

36. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

Như vậy theo lời anh Tuấn nói là đã quá rõ rồi! buồn quá

37. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Đen trắng rõ rồi! Mình đang hi vọng có gì đó nhầm lẫn để cứu vãn nhân cách 1 con người. Nhưng thấy anh Nguyễn Tuấn post mấy bài này thì cảm thấy hụt hẫng quá, kiểu như bị thất vọng vậy. Chẳng hiểu sao lại có người như vậy nữa. Chỉ vì tí tiền cỏn con mà đánh mất nhân cách. Hay là không có nhân cách nhỉ????????????

38. nguyenbachbp

Mặc dù sự việc xảy ra vào đúng dịp tết nhưng em vẫn theo dõi từ đầu tới giờ xem tình hình ra sao. Dù thấy chú Hoàn trình bày đã rõ, bằng chứng đầy đủ và cũng đã là lần thứ 2 Trang Đoàn dính vào việc thế này, nhưng vẫn còn một chút mong manh hy vọng vào bản chất tốt của một con người, vẫn đợi chờ xem còn có 1 lời giải thích nào có thể coi là thỏa đáng hay không. Trước khi anh Tuấn đưa ra kết luận cuối cùng Trang Đoàn vẫn còn cãi chày cãi cối, thậm chí có lúc còn có ý xúc phạm lại chú Hoàn "Chú nghĩ Mùng 2 tết mà chú đã gọi cháu đối chất với vài đồng bạc thì là 1 con người chẳng ra sao mà mồm luôn nói nghĩa hiệp. Rẻ mạt quá đó chú ơi." Nhưng giờ thì sự việc đã rõ mười mươi. Tất cả mọi người cũng đã nói lên ý kiến của mình, có chung nhận định là số tiền đó không đáng bao nhiêu, nhưng mất mát rất lớn. Buồn thay cho chú Hoàn bạc đầu còn phải cúi đầu nhẫn nhục xin lỗi người ta vì cái tội bán thẻ cào đã nạp rồi! Em vẫn bảo lưu ý kiến của mình ở #6 là BAN NICK VĨNH VIỄN đối với Trang Đoàn. Đây là 1 thành viên thiếu tư cách, đã vi phạm hơn 1 lần, xong còn cố chứng tỏ mình trong sạch. Và theo ý chủ quan thì em cho rằng đây không phải là nguyện vọng của cá nhân em với tư cách là 1 thành viên trong TVC mà còn của nhiều thành viên khác, nếu không nói là đa số. Mong anh Tuấn và Ban Quản trị xem xét xử lý cho phù hợp, nếu cần thì trưng cầu ý kiến thành viên coi như là một đợt sinh hoạt online của diễn đàn để cho thấy tính dân chủ và nghiêm minh của TVC.

39. Nguyễn Tuấn Cameraman

Khi Trang Đoàn chưa vào xem topic này thì BQT chỉ tước quyền MEMVIP là bởi vì muốn có lời giải thích từ phía Trang Đoàn, đến khi NT xác nhận Trang Đoàn có vào xem topic mà không có ý kiến gì, sau khi NT công khai nói thì Trang Đoàn bắt đầu phản ứng và còn có nhiều lời xúc phạm tới các thành viên khác.

Tiếp sau đó Trang Đoàn đã gọi điện cho NT để phản ứng và còn quả quyết: "anh gọi cho tổng đài xem, họ chỉ nói 3 số cuối là 380, đâu phải có một số của em là 380" chính câu nói này đã làm cho NT nghi ngờ, sau đó gọi 3 thẻ 100k thì tổng đài cho chi tiết như trên. Sau khi đăng bài gọi tiếp thẻ 50k cũng vậy. Điều này khiến NT ngay lúc đó khẳng định tới 99% là số thẻ đã được nạp vào máy Trang Đoàn và làm cho ra vấn đề để xác minh 1% còn lại, bởi vì ai cũng nhận thấy một điều vô lý:

- Không có tiệm bán thẻ nào lại bán cho khách hàng cùng lúc 4 cái thẻ, mã thẻ lại trùng lặp hoàn toàn với mã thẻ Trang Đoàn gửi anh Hoàn, số thẻ đó lại nạp cho cùng một số máy, trong đó 3 thẻ được nạp vào một thời điểm, còn 1 thẻ nạp sau cách đó hơn 2h.

Không phải với riêng anh Hoàn mầ trước đó anh Phú cũng đã bị như vậy với Trang Đoàn rồi, nhưng vì số tiền đó không đáng là bao và không bị người mua thẻ phản ánh như anh Hoàn vào ngày tết nên anh Phú đã bỏ qua (còn vài thành viên nữa đã làm vậy với anh Lê Phú, mà anh chưa nói ra) sau topic này những trường hợp như vậy mong mọi người hãy lập topic để công khai lên TVC.

Riêng với Trang Đoàn BQT sẽ có hình thức xử lý nặng hơn vì đã không có lời giải thích thỏa đáng với mọi người lại còn cự cãi, xúc phạm các thành viên khác, điều này không thể tồn tại ở TVC.

Xin cảm ơn mọi người đã quan tâm tới TVC và mong muốn bảo vệ lẽ phải!

p/s: Topic này được mở lại theo đề nghị của nhiều thành viên TVC để được comment vì quá bức xúc...

Chỉnh sửa cuối: 19/6/16
    vuquyen, TGC, hoangan2583 and 14 others like this.

40. van son

van son MemVIP

cảm ơn những ý kiến và cách sử lý hợp lòng các thành viến của AMIND Nguyễn Tuấn.
    diễn đàn thuviencuoi.vn có được sân chơi bổ ích như ngày hôm nay phải khẳng định với ace 1 câu là MỘT PHẦN ĐÓNG GÓP RẤT LỚN LAO CỦA ANH.
    van son chỉ biết nói 1 câu cảm ơn anh - cảm ơn diễn đàn thuviencuoi.vn

41. vinhpholu

vinhpholu Team Phục Chế

Bác Hoàn tuổi đã hơi nhiều,
    Miệt mài cố gắng,sớm chiều làm thêm.
    Bao năm mọi sự ấm êm,
    Thì nay ngày tết chuyện thêm phiền lòng.

Có gì đâu,phục chế xong.
    Gửi luôn bản gốc chẳng mong gì nhiều,
    Chỉ vài trăm bạc,bấy nhiêu
    Đem ra hiệu đổi ít tiền công lao

Thế rồi chẳng hiểu tại sao?
    Đầu xuân chủ tiệm đi vào trách luôn:
    "Nhà tôi cửa hiệu bán buôn,
    Số thì chẳng đúng sao buồn vậy anh".

Bao nhiêu công sức mồ hôi,
    Trang đoàn lừa đảo thật rồi khó tin?
    Nào danh dự nào chữ tín,
    Trắng đen phải trái quyết tìm cho ra!

Bác Hoàn người quá thật thà.
    Trang đoàn xảo trá tỏ ra đàng hoàng,
    Thanh minh suy diễn bị oan.
    Việc này sẽ kiện lên quan...Thôi rồi!

Bác Tuấn quản trị anh minh,
    Tìm ra chứng cứ tài tình thật nhanh.
    Đến nay mọi chuyện rành rành,
    Cho tôi cảm hứng kết thành vần thơ.

......

42. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Vậy là có thể khẳng định 100% rồi chứ còn 99% gì nữa bác Tuấn. Theo em cũng chẳng cần ban nick nếu Trang Đoàn có lời xin lỗi, đánh kẻ chạy đi chứ không nên đánh người chạy lại. Nhưng cũng phải có biện pháp xử lý nặng tay. Theo em nên set về mem thường, gỡ bỏ hết mọi thành tựu đóng góp, gỡ hết thank. Mà như vậy chắc Trang Đoàn cũng chẳng mặt mũi nào vào TVC nữa.

43. NewLif3™

NewLif3™ Super Moderator Thành viên BQT

Em có đọc được một trong nhiều lời dạy của Khổng tử như thế này: Người biết mình có lỗi mà không chịu nhận và sửa lỗi, ấy là có lỗi. Diễn đàn có thể loại trừ một cái tên, một cái nick nhưng không loại trừ được người xấu. Thật giả, trắng đen thế nào giờ phút này đã sáng tỏ. Giang sơn dễ đổi, bản tính khó dời. Không thật thà, không giữ chữ tín ắt không làm được việc gì cả. Con người Việt nam nói chung là vị tha, dễ mềm lòng và cả nể, nhưng căm ghé sự dối trá và giả tạo. Có dám đối diện sự thật, có dám quay đầu nhìn nhận lỗi lầm và thay đổi thật sự hay không? Lời xin lỗi chẳng nói lên điều gì khi lương tâm không thấy cắn rứt, không thấy xấu hổ và tủi nhục. Điễn đàn có thể tẩy chay, không cần xóa tài khoản, con người không biết trên dưới, đúng sai, phải trái, không biết liêm sỉ thì xã hội, cuộc sống sẽ tự đào thải. Đầu năm mà phải nói những chuyện này cũng có chút buồn lòng. Nhưng cũng thêm bài học. Đừng trách giận ai cả, người tốt cho ta tình thương, người xấu cho ta kinh nghiệm. Xi. đừng trách cứ gì thêm nữa. Hãy đọc để rút kinh nghiệm cho bản thân thôi.

44. fuji

fuji MemVIP

Thật thất vọng,xin không nói gì nhiều vì thời điểm này cũng là đầu năm,nói lời nặng thêm nặng lòng.Tôi xin chia sẻ sự thất vọng cùng anh Hoàn và mong anh coi như đầu năm trút hết xui xẻo rồi bỏ qua tất cả vì ta còn bao điều cần làm và đời còn bao điều tốt đẹp.Riêng thành viên "gì đó" thì tôi nghĩ ta nên xóa nick,bài này để lại một thời gian ngắn thôi rồi cũng nên cho vào lưu trữ.Kết thúc sự việc ở đây và tiếp tục những chuyện vui vẻ hơn.

45. van son

van son MemVIP

xin cảm ơn tấm lòng của SMOD NewLif3 rất là nhiều 1 con người TRUNG TRỰC THẬT THÀ và mọi tình huống đều có tính XÂY DỰNG 1 thuviencuoi.vn LỚN MẠNH
    có 1 lần không hiểu sao SMOD vào tin nhắn của van son đọc và xóa đi rất nhiều tin của bác Trang Doan nhắn tin riêng chửi rủa van son thâm tệ mặc dù van son đáng tuổi anh (không phải hơn rất nhiều gần 20 tuổi) rất là láo( sự việc có gì đâu trong TPC có bác Vinhvideo tay nghề chưa cao để làm những tấm ảnh cực khó - van son chỉ góp ý là bác ý chưa đủ trình để làm những việc đó ) thế là nó chửi e thôi...bó tay...với thừng vô học

46. TGC

TGC TGC MEDIA Wedding Film

Theo dõi topic này vài ngày qua và cho đến khi sự thật được phơi bày ra thì theo cảm nhận của bản thân TGC thì không còn gì để nói với đương sự. Lẽ ra nếu biết tự trọng và nhận khuyết điểm ngay từ đầu thì còn có thể cho cơ hội xài nick cũ tiếp đằng này xét thấy còn cơ hội chống chế thì tiếp tục ngoan cố để ra cớ sự như ngày hôm nay thì chuyện bị ban nick của là 1 kết quả xứng đáng phải có dành riêng cho đương sự. Thiết nghĩ những ai có theo dõi Topic này cũng sẽ đồng tình với giải pháp này.

1 Nick không thể đại diện cho 1 con người nhưng nick hiện tại của đương sự đã làm nhiều người nhìn vào và có ác cảm với cách làm việc thiếu tự trọng của đương sự như những gì đã xảy ra cho nên cần thiết phải loại bỏ nó ra khỏi cộng đồng TVC, còn chuyện sau này đương sự còn tạo nick nào khác hay không thì mình không cấm được nhưng mà TGC nghĩ nếu mà có thì cũng chỉ lầm lũi mà đứng ngoài cuộc chơi thôi chứ lộ danh tính thật cho anh em TVC biết thì sẽ lại bị nhận lấy ánh mắt coi thường của mọi người mà thôi.

Kết cuộc này có lẽ không ai muốn nhưng có lẽ là 1 giải pháp BQT cần linh động quyết định cho hợp tình hợp lý ( lỗi này không có đề cập trong Nội Quy)

47. ansinhtho

ansinhtho MemVIP

Thế là ...hát bài Chị Tôi nhại lời đầu xuân cho sáng sủa đi các bác ợ!
    thế là... Bĩu môi! rụng bông hoa dại.. Ô hay! đời không có chỗ, cho người chen chân. Cầu xin .. trời cho bình yên...nhớ chi, những hạng vô loài...bạn cùng giun dế... bạn cùng cỏ cây!! Thế là!... hô hô!!

48. Nguyễn Tuấn Cameraman

Đã chính thức ban nick thành viên Trang Đoàn, dù sau này có thể lập nick khác để vào TVC nhưng chắc cũng không bao giờ dám công khai danh tính, nếu có các nick lạ, mới đăng ký đặt hàng phục chế, Team PC hãy nhờ các thành viên trong BQT check IP trước khi thực hiện hợp đồng, nếu là nick của Trang Đoàn mới lập thì hủy.

(Trang Đoàn có xem topic này lần cuối vào lúc 9h 04' ngày 25/02)

Xin cảm ơn sự quan tâm ủng hộ của Anh, Chị, Em thành viên TVC trong vụ việc này.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |