Phá băng thông Dcom tự động

Thảo luận trong 'Internet' bắt đầu bởi Tiến Toàn. Digital™, 13/7/12.

1. Tiến Toàn. Digital™

Tiến Toàn. Digital™ MemVIP

Tool Auto Unlock BW 3G Viettel 3.0 free For All by forceF5 tự phá lại sau mối 20MB-200MB
    Sử dụng cho USB3G loại E1550 và E173Eu-1 của Viettel, được Share free cho tất cả các bạn có nhu cầu sử dụng

Vui lòng đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng kẻo lại bảo tool không làm việc. Tốt nhất hãy xem và làm theo các bước trong Video nhất là lúc chọn IDM để download nhắm tránh tính trạng bị DISCONNECT ngay sau khi đăng kí 1 tổng đài 2G
    xem video hướng dẫn nhé các bạn

Update :
    Mình vừa kiểm tra lại cá MCTD.exe , hoá ra mình quên chưa đặt giới hạn để nó phá lại băng thông.
    Mình đang sửa lại code một chút cho nó nhẹ máy và nhanh.
    Bời vì cái hàm tự động tính giá trị dung luợng ( Download và Upload ) nó bắt CPU làm việc nhiều quá, trước mình để nó check dữ liệu liên tục trong 1s nên có lẽ CPU hơi bị nặng.
    Và mình sẽ để các bạn tuỳ chọn nhập vào giới hạn dung lượng để nó phá lại băng thông chứ không để cố định là 20MB với 200MB nữa vì có nơi Viettel nó bóp hoặc DIS trước hoặc sau 20MB - 200MB. Như chỗ mình thì phải 225MB mới bị bóp lại băng thông
    Các bạn cần phải cài phần mêm quản lý D-com giống với của mình trước đã rồi mới sử dụng được tool
    Bạn downoad về rồi gỡ phần mềm quả lý của D-com cũ ra và cài lại phần mềm quản lý D-com từ file .iso mới download về.
    Link download phần mêm quả lý D-com :Vui lòng đăng nhập để thấy link

Link download phần mềm phá bóp băng thông Viettel Vui lòng đăng nhập để thấy link
    Thiết lập D-com trước đã ( Bắt buộc phải làm cái này nhưng chỉ cần làm 1 lần duy nhất thôi )
    Vào Công cụ\ Lựa chọn\ Mạng
    Loại mạng chọn : Ưu tiên UMTS
    Chế độ đăng kí chọn : Tìm kiếm và đăng ký thủ công
    Bàn cần tạo shortcut kết nối Internet rồi copy nó vào folder C:\Program Files\D-com 3G\
    ( sau khi copy vào thì đường dẫn đến cái shortcut đó phải là C:\Program Files\D-com 3G\Viettel.lnk )
    Rồi giờ chọn phần mềm phá băng thông tương ứng với gói cước của bạn và tùy theo mức độ fix của Viettel ở khu của bạn

MCTD.exe dành cho những ai dùng gói MCTD bị bóp lại băng thông sau mỗi 200MB
    MIMAX.exe dành cho những ai dùng gói MIMAX bị bóp lại băng thông sau mỗi 20MB
    No Limited 20MB - 200MB.exe dành cho những ai không bị bóp lại sau mỗi 20MB hoặc 200MB , tức là chỉ cần làm một làn là xong.
    Nhưng No Limited 20MB và 200MB.exe này chắc giờ ít nơi dung được, vì Viettel nó fix lỗi gần hết rồi, cứ 20MB với MIMAX và 200MB với MCTD là nó bóp lại

Chú ý : Nếu gặp lỗi Disconnect ngay sau khi đăng ký 1 tổng đài 2G thì sau khi kết nối xong hãy cho IDM download để nó duy trì kết nối rồi mới chọn nhập số tướng ứng với các tổng đài. Tức là nên cho IDM download trước rồi mới đến bước nhập số tướng ứng để chọn đăng kí một mạng 2G không phải của Viettel.
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

Last edited by a moderator: 11/7/15

2. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Thanks mở hàng cho bác! bài này rất hay nhưng ko bít sống đc lâu ko? rất có ích cho anh em dùng Dcom.

vuminhthe thích bài này.

3. HoangGia Studio

HoangGia Studio MemVIP

minh dùng gói 120k/tháng có làm được không bác?

4. HaiNam_Studio

HaiNam_Studio Già Làng

Bác dùng mạng chọn gói của viettel đó là thiệt rồi, anh em họ dùng trọng gói đc của mạng viettel mà có 50k thôi bác ah, bác tìm hiểu rồi bỏ gói cước mà bác đang dùng đi cho đỡ tốn 70k :D

Chỉnh sửa cuối: 18/7/12

5. xuandieuqb

xuandieuqb New Member

Vui lòng đăng nhập để thấy link sao link này down ko đc vậy?

6. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

lick die hết rồi..........................

7. vietquangmc

vietquangmc Member

mình thấy cái này không hay lắm bắc chủ thớt ạ,em dùng atcd.thấy hay hơn

8. congtubmw

congtubmw Team Phục Chế

bác ơi chia sẻ minh cai atdc đc k

9. manhvl1

manhvl1 MemVIP

Thông báo cách này đã bị fix nha

10. ngoctien1

ngoctien1 Upload Team

minh dung s190 thỉnh thoảng ok nhung đuọc vài chục giây lại bị bóp lại đang sai gói minmax40k
    Vui lòng đăng nhập để thấy link

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |