Xin tư vấn máy in ảnh thẻ 10x15

Thảo luận trong 'Yêu cầu' bắt đầu bởi bboyki, 23/7/12.

1. Black Rose1102

Black Rose1102 New Member

Cảm ơn nhiều nhé anHvupham. CHÚC VUI VẺq

2. Black Rose1102

Hiện đã có trong tay con Canon CP 1000, bước đầu thấy hài lòng về mẫu mã, chất lượng ảnh, tốc độ in các kiểu ...vv
    Tiện nhờ anh em tư vấn giùm mấy con in phun tầm trung như Canon Pixma G2010 (a4), Canon Pixma ix6770 (a3) ...vv
    Đầu tư từ Epson L805 đến Epson L1300 trở lên L1800 .. có vẻ như BAN CĂNG quá anh em ạ.

COMMENT NHIỆT TÌNH GIÙM.CẢM ƠN TRƯỚC NHÉ ANH EM!!!

3. Black Rose1102

CHÁN THẾ NHỈ. KHÔNG THẤY CÓ AI CÓ Ý TƯ VẤN GIÚP MÌNH. Hoang mang quá

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Nhu cầu bác làm quái gì mới được ??? Tophic đang bàn in ảnh THẺ, bác đã có máy trên tay sài ngon rồi tư vấn cái khỉ khô gì nữa ?

Black Rose1102 and van son like this.

5. Black Rose1102

RẤT CẢM ƠN SỰ PHẢN HỒI CỦA BAN minhduclx!
    Thực ra, mình đang làm dịch vụ chụp ảnh Tổng hợp. con máy trên (Canon CP1000) rất tốt nhưng chỉ phù hợp cho việc chụp và in các loại ảnh thẻ và ảnh cỡ CP -CP1, vấn đề là mình muốn mở rộng thêm việc làm và in ảnh cỡ CP6 (30x40) trở lên nên muốn đầu tư thêm con in phun khổ lớn bạn minhduclx(Xin lỗi về một số thông tin cần tư vấn trên topic kia chưa được rõ ràng, hjhjhjh)

6. minhduclx

minhduclx MemVIP

Ảnh 30x40 anh em ít sài nên chắc đợi lâu mới có người tư vấn rồi.
    Vì tính ra giá thành đầu tư nó mắc, ít nhu cầu in nên khi cần đưa lab cho nhanh gọn đẹp, chưa kể phải kiếm giấy tốt in cho nó bền nữa.
    Đã sài máy in phun thì bạn in nhiều in ít cũng chuẩn bị tâm lý 1-3 năm nó hư, nên tùy công việc mà liệu, việc đủ làm thì đầu tư, không lỡ đầu tư chưa lấy lại vốn nó hư lại xót.
    Mà cp6 là 20x30 mà !!! Nếu 20x30 thì chơi L800 hay L805 mực hãng đi.

Black Rose1102 and van son like this.

7. Black Rose1102

[QUOTE="minhduclx, post: 368275, member: 7143"]Ảnh 30x40 anh em ít sài nên chắc đợi lâu mới có người tư vấn rồi.
    Vì tính ra giá thành đầu tư nó mắc, ít nhu cầu in nên khi cần đưa lab cho nhanh gọn đẹp, chưa kể phải kiếm giấy tốt in cho nó bền nữa.
    Đã sài máy in phun thì bạn in nhiều in ít cũng chuẩn bị tâm lý 1-3 năm nó hư, nên tùy công việc mà liệu, việc đủ làm thì đầu tư, không lỡ đầu tư chưa lấy lại vốn nó hư lại xót.
    Mà cp6 là 20x30 mà !!! Nếu 20x30 thì chơi L800 hay L805 mực hãng đi.[/QUOTE]

HAY QUÁ. CẢM ƠN NHIỀU NHÉ minhduclx !!! Đánh trúng não tui rồi. (Có chỗ nhầm lẫn ở đây, về cỡ ảnh thông dụng hjhjhj ) Nhất trí 20 x30 tậu L850, còn ngoài ra cỡ lớn hơn cứ chỉ đạo bọn Lab nó thi công cho lành.

8. minhduclx

minhduclx MemVIP

HAY QUÁ. CẢM ƠN NHIỀU NHÉ minhduclx !!! Đánh trúng não tui rồi. (Có chỗ nhầm lẫn ở đây, về cỡ ảnh thông dụng hjhjhj ) Nhất trí 20 x30 tậu L850, còn ngoài ra cỡ lớn hơn cứ chỉ đạo bọn Lab nó thi công cho lành.[/QUOTE]
    Ảnh 20x30 1 tháng mình in cỡ 1 tấm (có tháng ko in luôn - cần gấp lắm mới in không là đưa lab hết).
    Một trong những lý do mình ít chịu in là để ảnh bền (in gấp toàn ảnh thờ) cần ép. Mà in giấy tốt ép plastic không hiểu sao hơn 1 nữa ảnh là bắt đầu dễ hư (ép nhiều lần ảnh bị chảy hình - gần tương tư ép ảnh lab rọi quá nhiệt cháy chảy vậy, chỉnh nhiệt cao thì chảy; hạ nhiệt xuống 1 tý không đủ nóng là lại bị nổi bọt). Cái nầy chỉ bị với giấy xịn xấp tầm 100k trở lên (thử 3-4 loại giấy đều bị), trong khi giấy dõm hay a4 cho copy thì không bị. Mà in giấy dõm thì mày không đẹp và độ bền không cao nữa (in ảnh thờ nên cẩn thận) - nên thường phải chuyển qua ép nguội 1 mặt.
    Anh em có ai bị trường hợp nầy và có cách cách giải quyết không !! Thanks.

Black Rose1102 thích bài này.

9. ngtung_vn

ngtung_vn Well-Known Member

Các bác ơi, các bác khuyên ngta làm cái ảnh lớn chút 50x75 trở lên ấy, mấy bác đi in lên lụa hoặc vải canvas cho nó sang chảnh lại rẻ hơn đi in lab.
    Như em đang in cho thợ tấm 50x75 = canvas có 40k bọ. Các bác làm thêm cái khung tranh chắc tầm 50-150 tùy chất lượng chẳng phải ngon à. In lên canvas bóng đẹp cực luôn.

10. Black Rose1102

Ảnh 20x30 1 tháng mình in cỡ 1 tấm (có tháng ko in luôn - cần gấp lắm mới in không là đưa lab hết).
    Một trong những lý do mình ít chịu in là để ảnh bền (in gấp toàn ảnh thờ) cần ép. Mà in giấy tốt ép plastic không hiểu sao hơn 1 nữa ảnh là bắt đầu dễ hư (ép nhiều lần ảnh bị chảy hình - gần tương tư ép ảnh lab rọi quá nhiệt cháy chảy vậy, chỉnh nhiệt cao thì chảy; hạ nhiệt xuống 1 tý không đủ nóng là lại bị nổi bọt). Cái nầy chỉ bị với giấy xịn xấp tầm 100k trở lên (thử 3-4 loại giấy đều bị), trong khi giấy dõm hay a4 cho copy thì không bị. Mà in giấy dõm thì mày không đẹp và độ bền không cao nữa (in ảnh thờ nên cẩn thận) - nên thường phải chuyển qua ép nguội 1 mặt.
    Anh em có ai bị trường hợp nầy và có cách cách giải quyết không !! Thanks.[/QUOTE]

Vấn đề này thực ra mình chưa làm và ép ảnh in từ máy in phun cỡ lớn nên không biết, nhưng ngoài in ảnh thẻ ra, mình làm và in ảnh cỡ nhỏ, cp, cp1 trước là bằng máy Hiti P110, nay là Canon cp100 (thường thường là từ 4 đến 7 hộp giấy kèm bibon mực in x60 tờ/ tháng) thì khi ép không hoặc chưa gặp phải vấn đề như bạn nói ở trên. có lẽ chỉ những bác nào xài qua in phun thì mới rõ.

11. Black Rose1102

CÁI NÀY HAY ĐẤY. CÔ BÁC NÀO RÀNH, hoặc ĐÃ & ĐANG XÀI QUA MÚA EM NGHE. Tks!!!

12. ledoikc

ledoikc New Member

bên mình có cái máy hiti 10x15 vẫn đang dùng tốt bạn nào có nhu cầu mình chuyển cho. mình nâng cấp khong dùng đến nó. Lh 0974 791 466 mình ở HN

13. inanhphoto

inanhphoto New Member

cp 910 canon ok lắm ,mình dùng cũng 3 năm rồi vẫn ok

14. Black Rose1102

LÀ HITI GÌ THẾ BẠN?

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |