Cần mua một bộ action tốt để chỉnh ảnh cưới

Thảo luận trong 'MUA BÁN - TRAO ĐỔI TƯ LIỆU' bắt đầu bởi QC-Nguyen-Linh, 5/7/17.

1. QC-Nguyen-Linh

QC-Nguyen-Linh Member

ai bán PM mình nha mình đang rất cần

huyhan, hieuromrom, buu and 1 other person like this.

2. van son

van son MemVIP

Bác đưa 1 hình bác chụp lên , nhờ anh chị em làm cho cái action, hoặc tìm cái action của bác NguyenHoan, van son vẫn dùng của bác y.

3. manhhiep21

manhhiep21 Upload Team

bạn đưa ảnh bạn hay chụp lên diễn đàn, mính thử chỉnh rồi gửi acttion cho bạn

4. thientranglab

thientranglab MemVIP

gửi fie mình chạy thử nếu được thì ok

5. ngocdepzai

ngocdepzai Member

PM SKy mr.ngoc89ls@gmail.com . action này của việt phượng silenca trên thái nguyên. mình trước học cùng ông anh làm ở đó nên giờ có. action này chỉnh ánh sáng khá tuyệt. bác muốn action ảnh thẻ các kiểu em gửi luôn cho.

6. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Trên TVC củng khá nhiều action, bạn vào tìm cho mình cái nào tương thích với ảnh của mình có thể thêm hoặc bỏ một ít thì sài đc ak, chứ action đâu có tuyệt đối đâu mà mua.

QC-Nguyen-Linh and van son like this.

7. QC-Nguyen-Linh

QC-Nguyen-Linh Member

em là thơ chụp ảnh và củng biết chinh sửa ảnh đôi chúc chụp album thi e lam từ tấm còn chụp đám cưới đám tiệc với số lượng nhìu mà chỉnh từ tấm thì e thấy lâu quá nên em cần 1 bộ action tốt để làm cho nhanh ạ. e co tìm trên mạng và thư viên nhưng ko hieu qua ạ mông các bác giúp đở vì e củng còn yếu kém ạ

8. QC-Nguyen-Linh

QC-Nguyen-Linh Member

vậy bác giúp đở e ak nguyenlinhpicture@gmail.com cám ơn bác ạ

9. ngocdepzai

ngocdepzai Member

âu kê. đã gửi cho bạn nhé

10. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

nói chung chung thế này, bảo cho 1 cái action chỉnh đẹp cho mọi tình huống thì chắc bác nhờ thằng Samsung hay oppo gì đó nó làm cho. Phần mềm tụi nó có khả năng nhận diện khuôn mặt để làm đẹp cái mặt, nhận diện khung cảnh để biết bác đang chụp cái gì, chụp ở đâu để làm đẹp cảnh vật...
    chứ hình bác chụp trong nhà khác, đãi tiệc ở nhà nó khác, tiệc nhà hàng mỗi nơi mỗi khác... làm gì có cái action nào tự làm đẹp cho mọi tình huống đó được! Nếu mà có chắc chục triệu đổ lại mình cũng muốn mua xài thử!
    nghe bác nói có khả năng chụp album làm từng tấm, khả năng photoshop cỡ đó mà không biết tạo cái action chỉnh hình tiệc à?

11. ảnh viện duy thanh

ảnh viện duy thanh New Member

action không thể cai một lần mài sài mãi mãi được. vì khi chụp đám ngồn sáng màu sắc mỗi đám đều khác nhau bạm phải tự cài action cho mình thì mới hiệu quả,như mình mỗi khi đi chụp về đổ vô máy,tét vài ba tấm và nhớ thông số đó mà cài là ok,khi chụp đám khác màu sắc ánh sáng khác thì gỡ ra cài lại,chúc thành công

hoandsg thích bài này.

12. QC-Nguyen-Linh

QC-Nguyen-Linh Member

cám ơn các bác đả chỉ giáo e ạ chuc các bác luôn vui vẽ và thành công trông công việc

hoandsg thích bài này.

13. tantan99

tantan99 Điều hành viên cũ

bac cần thì add zalo 0971930430 nhé

tuankiet766 thích bài này.

14. hoanganh_pts

hoanganh_pts Well-Known Member

hoandsg and kieu tung like this.

15. kieu tung

kieu tung New Member

minhduclx và các bạn thông cảm vì mình nói chưa cụ thể. Vì mình cũng đã sử dụng vài actions mà có nhiều thành viên tốt bụng đã share lên đây, mình thành thật biết ơn những bạn ấy đã vì cộng đồng mà chia sẻ để mọi người cùng học hỏi. Nhưng vì mỗi action là chỉ áp dụng cho từng bức ảnh nhất định thôi, khi mình sử dụng thì thấy ảnh quá sáng, hay quá đậm, màu rực quá nên mình nghĩ nó chưa phù hợp với những ảnh như này. Vì thế mình mới lên đây nhờ mọi người giúp đỡ. Ngay từ đầu mình đã nói " Bạn nào có lòng" thì chia sẻ cho những ai còn gà pts như mình, còn bạn minhduclx không đồng ý thì chỉ cần nói không cho là được chứ cần gì phải nặng lời thế nhỉ. Mình nghĩ thất nghiệp hay không là ở lương tâm nghề nghiệp ở mỗi con người , bạn mất cơ hội design cho ai đó đồng nghĩa với việc bạn xem lại bản thân mình, bạn đã không đáp ứng được yêu cầu của khách, thiếu sáng tao, không thể hiện được sự phá cách trong phong cách design, khả năng của bạn chỉ bấy nhiêu thì chắc chắn sẽ bị loại dù sớm hay muộn. Nghề làm album cưới nó cần kết hợp rất rất nhiều yếu tố chứ bạn cho việc cân sáng hay làm tươi ảnh là miếng cơm của bạn, là tất cả trong sự nghiệp của bạn thì bạn cần đổi nghề sớm không thì chết đói vì không có cơm ăn đó. Thật ra thì mình cũng rất cảm ơn bạn vì đã cho mình và mọi người thấy được bạn sống tốt cỡ nào.
    Xin lỗi diễn đàn nếu có gì đó không phải. Rất cảm ơn mọi người

giathuan and hoandsg like this.

16. 3tangpro

3tangpro MemVIP

bạn cho mình xin action này nhé , cảm ơn rất nhiều ! mail của mình : batangphuyen@gmail.com

huyhan thích bài này.

17. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Các bạn thân mến !
    Về vấn đề Actions, không riêng gì Diễn đàn TVC, mà rất nhiều Diễn đàn đã có rất nhiều Topic tranh luận sôi nổi và thú thật kết cục không vui vẻ cho lắm !

Mình xin chia sẻ ngắn gọn thế này:
    * Actions là một "người bạn" quý ! Nếu như chúng ta biết vận dụng nó !
    * Actions cũng là "kẻ phá hoại" ! Nếu như chúng ta không biết sử dụng khi cầm "con dao" !
    * Actions không thể là tất cả - All ín one !
    * Vì thế, ta có thể ngậm ngùi và thỏ thẻ rằng: Actions là con dao 02 lưỡi !

18. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Bạn minhduclx chia sẻ rất đúng ! Nhưng hơi nóng tính quá ! Anh em với nhau cả mà, thôi ! Bạn ạ !

19. kieu tung

kieu tung New Member

Với suy nghĩ cực đoan, thực dụng của bạn thì có nói chuyện cả đời chắc bạn vẫn không thông. Vì chủ topic có đề cập đến vấn đề chạy màu nên mình mới có nhã ý như vậy. Nhân vô thập toàn, người ta không biết thì mới đi hỏi, bạn cho rằng những ai lên diễn đàn này học hỏi, xin xỏ đều là 'ăn mày" , còn bạn thì sao chắc chắn cũng từng là một ăn mày không hơn không kém. Ngay điều này mà bạn không hiểu thì nói với bạn chỉ là nước đổ đầu vịt mà thôi. Bạn nên học hỏi dài dài các anh em trên diễn đàn này mà có cách hành xử cho có văn hóa 1 tí. Mình không nói thêm gì nữa chỉ gây mất đoàn kết, xin lỗi chủ thớt vì những chuyện không hay ho này nhé. Chào đoàn kết - thân ái - quyết thắng

20. tantan99

inb fb 0971930430 minh chia se cho 1 ít kn và action nhé

haodesign™, kieu tung and van son like this.

21. kieu tung

kieu tung New Member

Rất cảm ơn bạn, mình đã ib

22. tantan99

có cái action thôi bác à đâu nhất thiết phải cay cú như vậy...bác có lòng tốt cho ngta dùng được thì dùng k dùng được thì ngta vẫn cám ơn bác thôi,nói chung làm nghề bác cũng đừng nên cực đoan quá làm gì,chưa chắc tay nghề 5 10 năm làm ra tấm ảnh mà khách ưng ý bằng ng mới vào nghề 1 năm đâu bạn,bạn đừng chê gruop blend&retouch su hướng mới bay h làm ảnh là phải blend chứ làm sáng mặt ăn tiền như kiểu bác thì muôn đời cũng k phát triển được,hãy học cách tiếp thu chứ đừng sn theo hướng cực đoan bạn nhé,ai cũng phải học đó thôi kiến thức là vô tận mà...thân chào bác

van son and kieu tung like this.

23. van son

van son MemVIP

không biết chỗ các bác thế nào ?
    từ năm ngoái đến giờ quê em chụp đám cưới, album ngoại cảnh hay phim trường là khi về họ lấy file luôn không cần sử lý 1 thứ gì hết, vậy không biết ta làm sao đây, có phải là,
    nói không với sự dựa dẫm hết vào photoshop.
    vậy thì chết em rồi
    các bác cho em ý kiến hay là bỏ nghề đây...:p

24. tantan99

họ xin file gốc thôi bạn ơi...tâm lý khách nào cũng vậy khi chụp rồi là thik xem lại ảnh và úp fb zalo nên ngta xin luôn...còn ảnh mình xử lý vẫn lấy đó thôi

25. van son

van son MemVIP

bác hiểu sai ý em rồi, có nghĩa là khi đi lab ra ảnh họ yêu cầu không qua sử lý photoshop, vậy thì mình phải thật hoàn chỉnh ngay khi chụp bác ạ

haodesign™ and hoandsg like this.

26. thientranglab

thientranglab MemVIP

kieu tung and hoandsg like this.

27. hoandsg

hoandsg Team Phục Chế

Các bạn thân mến !
    Tranh luận, trao đổi để từ đó, cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm học hỏi lẫn nhau là điều cần phát huy !
    Còn nếu, bất đồng ý kiến, để từ đó làm mất lòng nhau và ảnh hưởng không tốt đến Diễn đàn TVC, thì nên dừng lại vậy !

Đề nghị BQT xem xét !
    Thân ái !

28. tantan99

bạn úp 4 ảnh lên đây mình chỉ thấy ổn nhất là ảnh số 3 thôi còn lại bad cả...tùy tiệm thôi bạn nhé mình tỷ mỹ chút thì mới làm ăn lâu dài được làm nghề vì cái tâm chứ đừng nghỉ về tiền nhìu quá..in ra lệch màu cũng là do bạn chọn sai lab hoặc lab k chuyên thôi...trên trang B&R ngta úp lên để chia sẽ học hỏi kinh nghiệm chứ k phải để khoe khoan gì đâu bác hiểu sai vấn đề rồi,

29. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

tóm lại là dùng action không xử lý được hết đâu, nếu như yêu cầu của chủ thớt thì chỉ có cách dùng mấy phần mềm có khả năng phân tích nội dung ảnh, nhận diện khuôn mặt đại loại như cách camera 360 trên điện thoại nó xử lý. chờ vài năm nữa AI của google hay FB nó thông minh hơn, nhờ nó làm hộ là tốt nhất.

còn cách khác làm như mình đang làm chẳng hạn:
    1. file chụp về cân balance và sáng tối hàng loạt, có thể dùng Lightroom, Canon DP4, Nikon NX-D... mấy phần mềm này xử lý balance và sáng tối hàng loạt rất tốt (lúc chụp đừng có thay đổi búa xua, trong 1 môi trường nên chụp 1 chế độ đồng nhất, về dễ xử hơn là cứ chỉnh tới chỉnh lui, về phải canh từng tấm mệt lắm)
    2. qua photoshop dùng action cân lại sáng vùng tối và vùng sáng cho đều, tăng màu tổng thể, giảm màu vàng và đỏ của da và khử noise (4 khoản này thì các phần mềm ở bước 1 làm không tốt)
    nếu không qua bước 1 mà đưa thẳng vào PS chạy action thì không ổn vì balance và độ sáng tốt của từng tấm hình nó lệch nhau nhiều quá nên chạy action hàng loạt thì kết quả nó không có đều được. Nếu có qua bước 1 thì khi đó màu và độ sáng nó đều rồi nên chạy action sẽ đẹp hơn, và tạo action cũng dễ hơn nhiều

30. ducadi

ducadi MemVIP

E cũng là lính mới tò te vào nghề phim - ảnh nên cũng không dám tranh luận với các bác các chú lâu năm trong nghề, e chỉ muốn chia sẻ với bác chủ cũng như các bác muốn tìm action hoàn thiện ảnh.
    1. Bác chủ cần 1 action thôi là chưa đủ, bác có chụp đám cũng biết là mỗi nhà đám có ánh sáng khác nhau nếu gặp nhà có tường sơn màu sáng thì action chạy 1 phát là da sáng màu tươi, còn nếu gặp nhà tường mới tráng xi măng chưa kịp sơn hay tệ hơn là nhà lá thì hậu cảnh tối mà bác chạy action có khi hậu cảnh đen thui luôn chỉ được cái da sáng có khi bị chủ nhà chê hình mình xấu nên bác cần 1 action sáng hậu cảnh.
    2. Sáng mặt ăn tiền là tiêu chí đầu tiên chắc cũng là đa số của các bác mới và nghề học chụp như e, vì vậy bác cần 1 action làm sáng da.
    3. Áo trắng, tóc đen luôn luôn xuất hiện trong đám bác cần đưa về đúng màu của nó là thêm 2 action.
    4. Cuối tiệc các bác uống nhiều da mặt đỏ như gất mà chạy action có assign RGB là xác định bệt luôn áo cô dâu mà màu đỏ cũng vậy luôn :p cần 1 action giảm đỏ, có người chạy action xong lên da vàng lại thêm 1 cái giảm vàng nữa :)
    5. Tóm cái nút lại là bác có 1 action hoàn thiện ảnh bác cũng cần những action khác để đưa tấm ảnh của bác về độ sáng mà action hoàn thiện đó làm tốt.
    E chỉ học làm phim bì bỏm chưa xong nhưng cũng gặp các bác thợ cần nhanh có phim để giao vì nhiều lý do, đưa luôn hình gốc cho xử lý làm đầu băng gặp thợ chụp ảnh sáng đều đẹp ko nói chứ gặp hình xấu cũng phải chỉnh sao cho sáng sáng tươi tươi, ko thì gặp chủ nhà khó chê xấu là trả băng làm lại thì cực gấp mấy lần :D vì e làm dịch vụ nên cũng cần xử lý ảnh nhanh mới tìm đến action, có dịp đến lab mình cố tình đứng nói chuyện lâu lâu rồi nhìn trộm thợ lab làm mà học thêm chút kinh nghiệm, e cũng dùng mấy action trên diễn đàn làm hình vô đầu băng thấy không bị chê là mừng rồi :p:p
    Những điều e nói thì nhỏ nhặt có thể ai cũng biết nhưng e thấy ít người bàn tới nên e mới comment ra đây, nếu có gì sai sót các bác góp ý thêm cho mọi người cùng học hỏi trao đổi kinh nghiệm :D:D Chúc bác chủ sớm làm được bộ action ưng ý!!

31. van son

van son MemVIP

nikon d7100, flash nikon sb910
    không sử lý qua 1 phần mềm nào hết đưa về cp2 lab trả khách.

32. haodesign™

haodesign™ Super Moderator Thành viên BQT

Hj nhớ e 7100 nó quá bác Vanson.

Chỉnh sửa cuối: 6/8/17

33. van son

van son MemVIP

Giờ mới đi làm về, máy nhiều lộc lắm, cảm ơn bác Hảo đã động viên, sắp thành sự thật rồi bác ạ, màu d7100 đẹp thật, ngoài sức tưởng tượng của em cộng thêm sb910 quả là bá đạo.

34. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Mình nghĩ tấm này bác dùng tốc độ thấp nên bị cháy phía sau. Nếu bác đẩy tốc độ lên tầm 500-800 và bật đồng bộ flash tốc độ cao thì sẽ đẹp hơn nữa, lúc đó mới thấy sức mạnh của sb910.

35. van son

van son MemVIP

cảm ơn bác Tâm bờm nhiều ! em rút kn cho lần sau tốt hơn

36. xuancunghy

xuancunghy MemVIP

bác cần thợ pts gửi em làm cho giá rẻ Skype hoangcung113 Dt 0982429398

37. ElvisPhuong

ElvisPhuong Member

góp vui 3 ảnh cưới mình mới chụp cho khách vừa xong buổi chiều nay, chưa xử lí .các bác nào có chút thời gian rảnh đam mê với pts xin hãy cùng nhau chia sẻ chạy màu góp vui , giải thưởng cho actions màu đẹp được nhận quà chúc các bác - HẠNH PHÚC- MẠNH KHỎE - LÀM ĂN PHÁT TÀ I:D[​IMG] [​IMG] [​IMG]

38. tantan99

chụp tiệc ai đẩy tốc cao vậy bác,như bác nói e hạ khẩu giảm tốc ổn hơn k,bác ko muốn cảnh cháy thì giảm iso thôi

van son, haodesign™ and ElvisPhuong like this.

39. tantan99

bác inb fb 0971930430 ae giao lưu nhé

40. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

Chắc bác chụp hình từ thời máy phim ấy nhỉ? Lúc ấy thiết bị còn hạn chế nhiều. Bác có hiểu thế nào là nguồn sáng liên tục và nguồn sáng tức thời cũng như cách khống chế nó trong nhiếp ảnh không? Nếu bác biết thì mình nói tiếp, phân tích kỹ phần kỹ thuật trong tấm ảnh đó cho bác thấy, còn bác không biết thì thôi chứ nói nữa lại mất đoàn kết.

nguyenbachbp, hoandsg and van son like this.

41. nguyenhoainam

nguyenhoainam MemVIP

Em xin phép chỉnh thử bức bác chụp sai white balance, chỉ kéo màu lại theo biểu đồ histogram bằng camera raw + pts một chút

toanyentn, _TMT_, ElvisPhuong and 5 others like this.

42. studionlinh

studionlinh MemVIP

43. tantan99

Mình k biết bác pro đến cở nào nhưng hiện tại kiếm 1 thợ chụp ảnh tiệc để tốc như bác là hiếm đó..bác thử tốc đó chụp lễ thì biết..mình chỉ sử dụng tốc cao khi chụp ngoại cảnh thôi bạn à...chụp tiệc mình để tốc từ 80>160 khẩu 6.3+ thôi iso thì tùy 100>2000..để chụp vs tôc độ như bác nói thì đèn phải để công xuất lớn như vậy sẽ rất tốn pin và đèn cũng có thể k phục hồi kịp

44. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bạn nói tào lao lắm.
    Bác @Tâm bờm nói đúng. Còn tại sao đúng thì trình độ của mình mà theo sách vở chắc nói vài trang bạn chưa hiểu, có máy bấm cái cho coi là hiểu.
    Chứ nói như bạn mua cái đèn SP910 gần bằng đến hơn cái máy 7k1 cho nó phí tiền ah !? Thôi nói nữa mắc công war tiếp - để bác @Tâm bờm nói vậy.
    AH: mấy cái VD bạn chả liên quan gì đến cái bác @Tâm bờm nói đâu. Bạn tìm hiễu kỹ 3 thứ : ISO - Khẩu - Tốc , rồi coi khi nào cần sài cái nào,...có thể hiểu đc. Đức hiểu nhưng nói thẳng sài còn nhiều lúc chưa rành như sự việc xẩy ra đó - trong 10-30 giây biết phải đổi cái đó nhưng thông số như vậy mới đẹp so với đang chụp thông số nầy...nhưng đổi ko đc vì tính ko kịp :D (toàn chơi M trong bóng râm đến trong nhà thôi).

Bon chen test thử:

Chỉnh sửa cuối: 7/8/17
    toanyentn and hoandsg like this.

45. Tâm bờm

Tâm bờm MemVIP

1. Bác xem lại cái hình đám yêu quái áo dài đó chụp trong nhà hay "ngoài nhà" (không thích gọi là ngoại cảnh hay out door cũng đc)
    2. Có câu nào mình nói cả tiệc chụp với tốc độ đó 0? Mình đang đề cập đến duy nhất tấm hình đó thôi.
    3. Bác chụp tiệc mà để khẩu 6.3 trở lên thì rõ là bộ máy bác không tốt vì để thấp hơn hình không đủ nét không đủ trong hoặc là trình độ bác có hạn nên không kiểm soát đc độ sâu ảnh trường nên không dám mở khẩu lớn để chụp vì sợ người nét người mờ ngoài ý muốn.
    Bản thân mình đi chụp tiệc trên nhà hàng rất thích mở 2.8 - 3.5 để chụp, vì nó làm nổi bật được những người mình muốn chụp, còn những thứ linh tinh khác mờ đi, đèn chùm trên trần thì lung linh hơn, màu vàng của đèn nhà hàng làm cho màu da ấm hơn chứ không trắng bệch. Đó là điều mình cố gắng đạt được khi làm việc, tuy nhiên một số nhà hàng ánh sáng tệ quá thì phải dùng cách khác hoặc chấp nhận từ bỏ ý định.
    Không có ý công kích gì bác, nói để biết vậy thôi, đôi co với bác chẳng đc gì. Nếu có thể bác cứ thử chụp ở 2.8 thử xem, nếu kiểm soát tốt hình của bác sẽ lên 1 tầm khác, mình còn đang máu mua cái len 24-35 f2.0 để chơi thử F2 xem sao, mấy cái này mình học theo mấy bạn trẻ chụp phóng sự bây giờ đó... thử đi rồi bác sẽ thích ngay mà! :D

hoandsg, minhduclx and nguyenhoainam like this.

46. tantan99

@@ thế thì mình thua bác rồi..bác ở đâu chứ quê mình mà bác chụp kiểu đó có mà ôm cho hết...1 là phóng sự cho ra phóng sự 2 là truyền thống bác nhé..tùy khách mà chụp thôi chứ k phải lúc nào cũng xóa phong mà tốt cả..cũng k đôi cong với bác làm gì mit lòng việc ai ngdo làm thế thôi..đẹp hay xấu là đo khách hàng đánh giá mình nói kinh nghiệm của mình còn bạn thế nào đó là việc của bạn @@

kieu tung and van son like this.

47. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác biết núi cao có núi cao hơn - mà phát biểu cùn vô lối hihihi
    1. Cái bác sai ở tấm hình thì nói vòng vo ko nhận hay tự test xem tại sao người ta khuyên thế :D
    Ko chịu học hỏi thì mãi ko tiến bộ đâu. Chưa kể nhiều cái muốn học chả ai chỉ;
    2. Làm nghề có những việc ko có giới hạn đâu - đừng tự mình ảo tưởng đặt ra 1 giới hạn nào đó để rồi tự chết trên suy nghĩ của mình.
    Chụp đám sài khẩu lớn ko được là 1 suy nghĩ như thế. Vì cứ nghĩ chụp khẩu lớn là xóa phông mịt mù thì....hahaha nói thật đc thế các bác ấy càng mừng - đôi lúc đời ko như là mơ (như bác Tâm bờm đang mơ lên 2.0 kìa).

48. tantan99

:D:D:D chấm dứt từ đây nhé..việc ai ngdo làm @@ đúng làm nghề k có giới hạn...nhưng để ngta chấp nhận cái giới hạn của bạn k đó mới là vấn đề bạn nhé,như cái ảnh bạn tét màu ở trên đó nói thẳng ra là bác phá ảnh chứ k phải là tét,nhìn lại cái ảnh gốc thấy còn ổn hơn nhìu đấy @@...tấm ảnh bạn nhìn thấy đẹp nhưng ko hẳn ngkhac nhìn đã khen đẹp..điều kiện và hoàn cảnh chụp mới là cái tất yếu..chào thân ái nhé mình k tranh luận nữa.

49. van son

van son MemVIP

nikon d7100 ngược sáng, no PTS

50. kieu tung

kieu tung New Member

Bạn nhận xét khá chuẩn về bức ảnh mà minhduclx đã test màu bên trên, không thể chấp nhận được. Ảnh gốc người ta thế kia , ren váy rỏ ràng , bạn ấy "tô" kiểu gì mà khiến màu mè tèm lem, mất hết chi tiết cái váy vậy trời.

Chỉnh sửa cuối: 8/8/17
    hoandsg, van son and tantan99 like this.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |