Help! Lỗi mất dữ liệu trong project AL7.2

Thảo luận trong 'Avid Liquid' bắt đầu bởi muathu80vn, 8/6/15.

1. muathu80vn

muathu80vn New Member

Các bác giúp e với đang dựng phim trên Pj thì tự nhiên nó đơ 1 lúc rồi mất sạch những gì đã có trong Pj luôn như kiểu 1 cái PJ mới mở chẳng còn bất kì cái gì trong đó cả... kiểm tra trong ổ dung lượng PJ vẫn là >30 GB... Hic phim e dựng dở gần xong 2 bộ + bao nhiêu nền ghép dở h đi toi hết. H ai có cách nào giúp e cứu lại với

Chỉnh sửa cuối: 8/6/15

2. minhduclx

minhduclx MemVIP

Rành AL ko thế !?????
    Vì thường AL đơ bị load lại là khi reloadf sẽ tự mở 1 PJ mới trăng tinh, còn PJ cũ còn y nguyên đó, chỉ việc mở lại thôi.
    Nếu ko rành thì trường hợp trên đó
    . Còn rành thì chụp hình coi mất thực sự như thế nào mới giúp đc, vì AL hầu như ko mất hết bao giờ, trừ khi lỗi là bị đỏ lòm mới mất sạch thôi.

3. muathu80vn

muathu80vn New Member

Không phải là không mất mà là bạn chưa gặp thôi, thằng e mình bị và phải tạo lại Pj mới, h mình mới bị sau 1 buổi chiều mày mò thì sửa đc rùi
    [​IMG][/URL][/IMG] Mất trắng đây luôn nhé bạn...
    Cứu lại bằng cách tại Pj vừa bị mất đó bạn vào: Project/Cleanup/Diagnose Project/ tích dấu V đợi 30-45' nó sẽ cứu lại toàn bộ dữ liệu.
    Ảnh minh họa [​IMG][/URL][/IMG][​IMG][/URL][/IMG] Tích vào dấu V ( 2 ảnh này mình không ở Pj cũ vì đã chuyển sang cái mới để render cho đỡ lỗi)
    Sau đó tìm Sequences rồi tìm Sequences vueaf dựng lôi ra render xuất rồi xử lý tiếp theo thì tùy bạn tạo mới hay làm lại trên Pj cũ thì tùy
    [​IMG][/URL][/IMG]

Chỉnh sửa cuối: 8/6/15
    minhduclx thích bài này.

4. minhduclx

minhduclx MemVIP

Chưa gặp trường hợp của bạn bao giờ.

Mà ...ko chắc, bên trong foldẻ PJ có 1 file PJ, lôi nó ra mở lại xem, hình như đó là bản backup gần nhất của PJ thì phải.

5. fuji

fuji MemVIP

Hình trên thì mở từ ổ D,hình dưới thì mở từ ổ F mà lại dẫn chứng là mất sạch r4ooif cứu lại là sao nhỉ?!.

tranthangtk8008 and minhduclx like this.

6. minhduclx

minhduclx MemVIP

Bác tinh mắt ghê, Đức ko nhìn mấy cái đó.
    Hic ông chủ thớt chơi người ta ah, mở 2 PJ khác nhau (tên khác nhau rồi) ở 2 ổ HDD khác nhau. Vậy mà la làng. Troll àh

tranthangtk8008 thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |