Xin giúp lỗi xuất file Edius

Thảo luận trong 'Hỏi Đáp' bắt đầu bởi tranthangtk8008, 11/4/18.

1. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Các bác ai đã bị lỗi này chỉ e cách khắc phục với ạ!
    E dùng Edius 7.51 lâu nay dùng bình thường, chả hiểu sao mấy hôm nay khởi động chương trình phải đến 20 phút sau nó mới vào đc. Xuất file thì đc khoảng 35-40% là dừng đó luôn, ko xuất tiếp, thời gian thì vẫn chạy bình thường.
    Vậy là e cài lại lên bản 7.53, giờ thì khởi động Edius thì nó vào đc luôn, nhưng xuất file thì vẫn vậy, chạy đc 40% là dừng lại.
    Bác nào biết chỉ giúp e với ạ! E cảm ơn nhiều ah!
    Với lại thời gian xuất thì lâu kinh khủng ah! 1 Project khoảng 120 phút, xuất mất 4 tiếng!
    Cấu hình máy e: Core i7 4770k, Card GTX 660 2Gb, Ram 16Gb

Chỉnh sửa cuối: 11/4/18

2. nguyenvanduc

nguyenvanduc MemVIP

Xem tới lúc bị dừng là phút thứ bao nhiêu trên timeline, Chọn in trước đó 30 giây và sau đó 30 giây, render thử xem có vấn đề gì không ?
    ví có nhiều file bị 1 lỗi nhỏ là khi render gặp trục trặc.
    THứ hai xem ổ cứng C có bị đầy không ?
    Với cấu hỉnh 4790K thì khi render mp4 rất nhanh. nếu chậm xem lại driver intel hd 4600 có ỏn không và trong Edius đã nhận hd 4600
    Vài hàng góp ý. Chúc may mắn.

tranthangtk8008 and nhatthangpt like this.

3. nhatthangpt

nhatthangpt MemVIP

lúc trước mình cũng bị trường hợp giống như bạn.mình phải cài lại win.(mua bản win khác).đừng sử dụng lại bản win cũ nữa,down driver wega mới.mua virut bản quyền.rồi cài edius7.53.010.chạy êm tới bậy giờ.chúc bạn thành công.

tranthangtk8008 thích bài này.

4. tranthangtk8008

tranthangtk8008 MemVIP

Mình đã xuất thử đoạn đó, nó chạy qua đc chỗ đó, nhưng vẫn ko xuất hết được đoạn video, chỉ đc 40% là dừng.
    Ổ C vẫn còn hơn 70Gb.
    Cảm ơn bác đã giúp đỡ!

5. minhduclx

minhduclx MemVIP

Coi chỗ đó có ép kỷ xảo gì ko ? có thì coi chừng bị gì máy renđer ko đc hay đc mà siêu rùa nên bị đơ đơ.
    Nếu đc nữa thì bỏ 1 tý chỗ đó là xong.
    Còn lại coi thử...nếu đoạn đó là 1 file, ra ngoài, chép file đó ra chỗ khác xem đc ko !? nếu chép cứ đơ đơ thì coi chừng HDD bị bad ngay chỗ file đó - nếu trường hợp nầy xẩy ra thì nên chuẩn bị mua HDD mới nha.

_TMT_ thích bài này.

In ảnh màu tại Thái Nguyên | chụp ảnh thẻ Thái Nguyên |